

# Jamhuri ya Muungano wa Tanzania



## Wizara ya Fedha

Tathmini ya Viahatarishi vya Ufadhili wa Ugaidi kwenye Mashirika  
Yasiyogawana Faida, Oktoba, 2023

### DODOSO KWA MASHIRIKA YASİYOGAWANA FAIDA (NON-PROFIT ORGANIZATIONS - NPOs)

1. Tarehe: \_\_\_\_\_ 2. Jina la Taasisi: \_\_\_\_\_
3. Wilaya: \_\_\_\_\_ 4. Mkoa: \_\_\_\_\_
5. Anwani: \_\_\_\_\_
6. Aina ya Taasisi [NGO/Dhamana/Taasisi ya Kidini]: \_\_\_\_\_  
Aina Nyingine (Tafadhali eleza): \_\_\_\_\_
7. Usajili: Taasisi Iliyosajili<sup>1</sup>: \_\_\_\_\_  
Na. ya Usajili/Leseni: \_\_\_\_\_ Mwaka wa Usajili: \_\_\_\_\_
8. Orodhesha Afua za Utekelezaji za Taasisi (Thematic Areas of Opeartion)<sup>2</sup>:

Na.	Afua ya Utekelezaji	Katika Afua hii, taasisi hutafuta mali au fedha na kuzitoa kwa malengo mbalimbali ikiwemo misaada, shughuli za kidini, kitamaduni, elimu, kijamii, udugu au kwa shughuli nyingine njema kama hizo. Jibu "NDIYO" au "HAPANA"
1		
2		
3		
4		
... tumia karatasi ya ziada kuorodhesha afua zote za utekelezaji		

9. Ushirikiano (Affiliation) na taasisi nyingine:

Na.	Jina la Taasisi ya Ushirikiano	Nchi
1		
2		
3		
4		
... tumia karatasi ya ziada kuorodhesha washirika wote		

10. Matawi ya taasisi ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania:

Na.	Jina la Tawi	Wilaya
1		
2		
3		
4		
5		
6		
7		
8		
... tumia karatasi ya ziada kuorodhesha matawi yote ndani ya nchi		

11 Matawi ya taasisi nje ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania:

Na.	Jina la Tawi	Nchi
1		
2		
3		
4		
5		
6		

... tumia karatasi ya ziada kuorodhesha matawi yote ya nje ya nchi

12. Jumla kuu ya watumishi wa taasisi ndani na nje ya nchi: \_\_\_\_\_

13. Wakala na washirika wengine wa kibiashara wanaosaidia taasisi kutekeleza majukumu yake:

Na.	Jina la Wakala au Mshirika wa Kibiashara	Nchi
1		
2		
3		
4		
5		
6		

... tumia karatasi ya ziada kuorodhesha wakala na washirika wote wa kibiashara

14. Makadirio ya bajeti ya kila mwaka (weka ✓ kwenye sehemu moja tu inayohusika):

Shilingi [TZS]			
0	mpaka	25,000,000	<input type="checkbox"/>
25,000,000	mpaka	100,000,000	<input type="checkbox"/>
100,000,000	mpaka	500,000,000	<input type="checkbox"/>
500,000,000	mpaka	1,000,000,000	<input type="checkbox"/>
Zaidi ya 1,000,000,000			<input type="checkbox"/>

15. Njia za taasisi za kufanya miamala kupokea, kutumia na kutuma fedha (weka ✓ kote panapohusika):

Na.	Njia ya Kufanya Muamala	
1.	Fedha taslim	<input type="checkbox"/>
2.	Taasisi za fedha ikiwemo benki	<input type="checkbox"/>
3.	Simu za mkononi (Mpesa, Tigo Pesa, Zantel Money, n.k.)	<input type="checkbox"/>
4.	Sarafu za kimtandao (Cryptocurrency)	<input type="checkbox"/>
5.	Njia zisizo rasmi za kufanya miamala	<input type="checkbox"/>
6.	Njia nyingine (Tafadhali eleza): _____	

16. Vyanzo vya Fedha:

Na.	Jina la Chanzo	Makadirio ya Asilimia kwenye Bajeti ya Taasisi ya Kila Mwaka [%]
1		
2		
3		
4		

... tumia karatasi ya ziada kuorodhesha vyanzo vyote vya fedha

17. Taarifa za Viongozi wa Taasisi (Menejimenti)

Na.	Jina la Kwanza	Jina la Kati	Jina la Mwisho (la Ukoo)	Tarehe ya Kuzaliwa [DD/MMM/YYYY]	Jinsia [Mme/Mke]	Wadhifa/Nafasi kwenye Taasisi	Uraia	Nchi ya Makazi
1								
2								
3								
4								
5								
6								
7								
8								
9								
10								
... tumia karatasi ya ziada kuorodhesha viongozi wote								

18. Taarifa za Wamiliki Wanufaika wa Taasisi<sup>3</sup>

Na.	Jina la Kwanza	Jina la Kati	Jina la Mwisho (la Ukoo)	Tarehe ya Kuzaliwa [DD/MMM/YYYY]	Jinsia [Mme/Mke]	Asilimia ya Umiliki wa Taasisi au Idadi ya Hisa	Uraia	Nchi ya Makazi
1								
2								
3								
4								
5								
6								
7								
8								
9								
10								
... tumia karatasi ya ziada kuorodhesha wamiliki wanufaika wote								

19. Tafadhali ambatisha sera au mwongozo wowote uliopo wa ndani ya taasisi wa utendaji kazi

20. Jina la aliyejaza fomu: \_\_\_\_\_ Wadhifa: \_\_\_\_\_ Simu: \_\_\_\_\_ Saini: \_\_\_\_\_

## Maelezo/Ufafanuzi

1. Taasisi iliyosajili:
  - i) Msajili wa Mashirika Yasiyo ya Kiserikali, Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na Makundi Maalum
  - ii) Mrajis wa Jumuiya Zisizo za Kiserikali, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ
  - iii) Msajili wa Jumuiya za Kijamii, Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, au
  - iv) Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA)
  
2. Afua za utekelezaji:
  - i) Afya
  - ii) Ulinzi wa jamii
  - iii) Uwezesaji wa jamii
  - iv) Kilimo
  - v) Elimu
  - vi) Utawala bora
  - vii) Mazingira
  - viii) Maji
  - ix) Jinsia
  - x) Haki za binadamu
  - xi) Miundombinu
  - xii) Viwanda
  - xiii) Nishati
  - xiv) Utalii, au
  - xv) Nyingine (Tafadhali eleza)
  
3. Kwa mujibu wa Sheria ya Kudhibiti Utakasishaji Fedha Haramu, Sura 423 na Sheria ya Kudhibiti Utakasishaji Fedha Haramu na Mapato yatokanayo na Uhalifu, Na. 10 ya 2009 inayotumika Zanzibar, "mmiliki mnufaika" (beneficial owner) maana yake ni:

Mtu yoyote (binadamu) ambaye anamiliki au ni mdhibiti wa mwisho wa mteja, mtu ambaye kwa niaba yake muamala au shughuli inafanywa, mtu ambaye ana mamlaka ya mwisho ya katika kuamuru au kuendesha mteja na injumuisha-

(a) ikiwa mteja ni mtu kisheria (legal person), i.e. kampuni, taasisi, shirika, n.k.-

- (i) mtu (binadamu) ambaye anamiliki au ni mdhibiti wa mwisho wa mteja kupitia umiliki wa moja kwa moja au usio wa moja kwa moja wa hisa nyingi au haki za kupiga kura au maslahi katika mteja huyo na umiliki huo, maslahi ya umiliki au udhibiti unajumuisha umiliki wa hisa zisizosajiliwa (bearer shares), uwezo wa kuteua au kuondoa wajumbe wengi wa bodi, mtendaji mkuu au wasimamizi waandamizi mteja;
- (ii) umiliki wa asilimia tano (5) au zaidi katika mteja au umiliki wa maslahi ya asilimia tano (5) au zaidi katika mteja unaoshikiliwa na mtu utakuwa ni kielelezo cha umiliki wa moja kwa moja au asilimia ya kutosha ya hisa au haki za kupiga kura au umiliki wa maslahi katika mteja huyo, au umiliki wa hisa za asilimia tano (5) au zaidi au umiliki wa maslahi ya asilimia tano (5) au zaidi katika mteja unaoshikiliwa na kampuni, shirika, taasisi n.k. ambayo ipo chini ya udhibiti wa mtu au taasisi/makampuni/mashirika mengi ambayo yapo chini ya udhibiti wa mtu yule yule, itakuwa ni kielelezo cha umiliki usio wa moja kwa moja;
- (iii) iwapo, baada ya kutumia njia zote zinazowezekana na endapo hakuna sababu za kushuku utakasishaji wa fedha, ufadhili wa ugaidi au ufadhili wa silaha za maangamizi, hakuna mtu chini ya aya ndogo ya (i) ametambuliwa, au iwapo kuna shaka yoyote kwamba mtu huyo aliyetambuliwa ni mmiliki mnufaika, mtu ambaye anashikilia nafasi ya afisa mwandamizi wa mteja atatambuliwa kama mmiliki mnufaika;

(b) ikiwa mteja ni udhamini-

- (i) setla (settlor), mdhamini (trustee) au mwangalizi (protector)
- (ii) wanufaika, au pale ambapo mtu anayenufaika kutokana na udhamini bado hajabainishwa, tabaka la watu ambao kwa maslahi yao makubwa udhamini umewekwa au unaendesha au
- (iii) mtu mwingine yeyote anayetekeleza udhibiti wa mwisho juu ya udhamini kwa njia ya umiliki wa moja kwa moja au usio wa moja kwa moja au kwa njia nyingine;

(c) ikiwa mteja ni mtu mwingine anayefanana na udhamini, mmiliki mnufaika ni mtu anayeshikilia nafasi inayofanana au iliyo sawa na zile zilizorejewa kwenye aya ndogo ya (b);

Maoni ya Afisa Tathmini:

**- MWISHO -**